“บุ๋ม ปนัดดา” นำทีมจิตอาสาองค์กรทำดี ลงพื้นที่จ.อยุธยา ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
เป็นอีกหนึ่งคนบันเทิงที่คอยช่วยเหลือสังคมอยู่เสมอ สำหรับนักแสดงพิธีกรสาว “บุ๋ม ปนัดดา วงศ์ผู้ดี” ประธานองค์กรทำดี ล่าสุดเจ้าตัว พร้อมทีมงานลงพื้นที่ลุยช่วยผุ้ประสบภัยน้ำท่วม ที่ อ.บางบาล จ. พระนครศรีอยุธยา โดยได้ช่วยเหลือผู้ป่วยติดเตียง คนชรา รวมถึงได้จัดเตรียมทำอาหาร พร้อมถุงยังชีพมอบให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วม
โดย“บุ๋ม ปนัดดา” ได้โพสต์ภาพขณะลุยช่วยน้ำท่วมที่สูงเกือบถึงหน้าอก เพื่อนำสิ่งของไปมอบให้ชาวบ้าน และภาพลงมือทำอาหารด้วยตัวเอง พร้อมแคปชั่นว่า
“ โรงครัวเริ่มกันแต่เช้า ข้าวกะเพราไข่ต้ม พร้อมถุงยังชีพ ให้ตามบ้านผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียง#อยุธยา แถวบางบาลน้ำท่วมขังมา1 เดือนแล้ว แม้ว่าระดับน้ำจะไม่สูงเท่าคราวก่อน แต่สำหรับผู้สูงอายุและผู้ป่วยติดเตียงใช้ชีวิตลำบากมาก จึงควรได้รับการช่วยเหลือก่อนค่ะ#มูลนิธิองค์กรทำดี ขอขอบคุณผู้ร่วมสมทบทุนและร่วมบุญทุกท่านนะคะ”
“อีกเป้าหมายหนึ่งที่เราต้องลุยไปให้ถึงที่ไม่ว่าน้ำจะสูงแค่ไหนคือผู้ป่วยติดเตียง เพราะกลุ่มนี้จะไปเจอหมอลำบากมาก ญาติก็ต้องเฝ้า ทาง#องค์กรทำดี เลยนำข้าวสารอาหารแห้ง น้ำดื่ม แพมเพิท อาหารกล่อง เพื่อช่วยเหลือเบื้องต้นในช่วงน้ำท่วมนี้”
“ณ อ.บางบาล จ. พระนครศรีอยุธยา น้ำท่วมจุดนี้มาประมาณหนึ่งเดือนแล้ว ผู้ป่วยและผู้ป่วยติดเตียงรวมถึงผู้สูงอายุไม่สามารถเดินทางไปพบแพทย์ได้”
ติดตามเนื้อหาดีๆแบบนี้ได้ที่
Facebook : https://www.facebook.com/innnews.co.th
Twitter : https://twitter.com/innnews
Youtube : https://www.youtube.com/channel/UCmL7sBjm02WNURAOxGzq25w
TikTok : https://www.tiktok.com/@inn_news