นักเทคบอลทีมชาติไทย คว้า 2 แชมป์ ในศึกเทคบอล รายการ “ดูไบ เอเชี่ยน เทคบอล ทัวร์ 2023” ที่นครดูไบ
ศึกเทคบอล รายการ “ดูไบ เอเชี่ยน เทคบอล ทัวร์ 2023” ที่นครดูไบ ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ยูเออี) แข่งขันจบเมื่อคืนวันที่ 5 มีนาคม ตามเวลาประเทศไทย ในรอบชิงชนะเลิศ มีนักเทคบอลทีมชาติไทย ผ่านเข้ามาลุ้นแชมป์ 3 ประเภท
เริ่มจากประเภทหญิงคู่ เป็นการชิงกันเองของสาวไทย สุภาวดี วงศ์คำจันทร์ กับ จุฑาทิพย์ กันทะธง ดวลกับ จริยา สีสวาท กับ อารียา หอมดี ปรากฏว่า สุภาวดี กับ จุฑาทิพย์ เล่นได้แน่นอนกว่าฟาดเอาชนะไป 2-0 เซต 12-11, 12-9 คว้าแชมป์แรกในประวัติศาสตร์ของทีมเทคบอลไทย ในแมตช์ระดับนานาชาติ รับเงินรางวัล 1,800 ดอลลาร์สหรัฐ หรือประมาณ 63,000 บาท มาครอง
ขณะที่ ประเภทคู่ผสม สุภาวดี วงศ์คำจันทร์ กับ พักตร์พงษ์ เดชเจริญ ดวลกับ คู่มือ 1 ของโลกจากฮังการี ซึ่ง สุภาวดี กับ พักตร์พงษ์ โชว์ทีมเวิร์คที่เหนือกว่าก่อนจะเอาชนะคู่เบอร์ 1 ของโลก ไป 2-0 เซต หยิบแชมป์ที่ 2 ให้กับทีมเทคบอลไทย พร้อมรับเงินรางวัลประมาณ 63,000 บาท นอกจากนี้ยังเป็นแชมป์ที่ 2 ของ “นิด” สุภาวดี อีกด้วย
สรุปรายการนี้ ทีมเทคบอลไทย คว้ามาได้ 2 แชมป์ กับอีก 2 รองแชมป์ จากการลงแข่งขันทั้งหมด 3 ประเภท
ติดตามเนื้อหาดีๆแบบนี้ได้ที่
Facebook : https://www.facebook.com/innnews.co.th
Twitter : https://twitter.com/innnews
Youtube : https://www.youtube.com/c/INNNEWS_INN
TikTok : https://www.tiktok.com/@inn_news
LINE Official Account : @innnews