fbpx
Home
|
ข่าว

โปรแกรมแข่งขันโอลิมปิก31ก.ค.64

Featured Image
โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 31 กรกฎาคม 2564
กอล์ฟ เริ่มเวลา 05.30 น.

– บุคคลชาย วันที่ 2 (แข่งต่อจากวันที่ 30 ก.ค.) กัญจน์ เจริญกุล (ไทย)
– บุคคลชาย วันที่ 3 อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย) ,กัญจน์ เจริญกุล (ไทย)

 

ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 05.30 น.

– ทีมผสม

ขี่ม้า เริ่ม 06.30 น.

06.30 น. อีเวนติ้งทีม วันที่2 (กรธวัช สำราญ)
15.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง รอบแรก

 

กรีฑา ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

08.55 น. ขว้างจักรหญิง รอบคัดเลือก (สุเบญรัตน์ อินแสง)
18.15 น. ขว้างจักรชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.35 น. วิ่งผลัดทีมผสม 4X400 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

 

แบดมินตัน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.
ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

07.00 น. โฮ กวางฮี (เกาหลีใต้) พบ เควิน กอร์ดอน (กัวเตมาลา)
08.40 น. วิคเตอร์ อเซลเซ่น (เดนมาร์ก) พบ ฉี ยู่ฉี (จีน)
10.20 น. แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) พบ อันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก)
11.10 น. เฉิน หลง (จีน) พบ โจว เทียน-เฉิน (ไต้หวัน)

หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ

07.50 น. เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) พบ ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้)
09.30 น. คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้) พบ เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน)

16.00 น. ชายคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
16.50 น. ชายคู่ รอบชิงเหรียญทอง

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

17.40 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) พบ เหอ บิงเจียว (จีน)
18.30 น. พี.วี.สินธุ (อินเดีย) พบ ไถ้ ซื่อหยิง (ไต้หวัน)

 

วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 07.00 น.
แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น.
รักบี้ 7 คน ทีมหญิง ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. นิวซีแลนด์ พบ ฟิจิ
09.30 น. สหราชอาณาจักร พบ ฝรั่งเศส
15.30 น. รอบชิงเหรียญทองแดง
16.00 น. รอบชิงเหรียญทอง

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.

– แทร็ป ทีมผสม
– ปืนยาว 3 ท่า หญิง

 

วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

07.00 น. สาธารณรัฐโดมินิกัน พบ เคนย่า
09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
12.20 น. อาร์เจนตินา พบ ตุรกี
14.25 น. เซอร์เบีย พบ บราซิล
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ เกาหลีใต้
19.45 น. จีน พบ อิตาลี

 

ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.

– บุคคล ชาย

ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.
เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.

 

ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.

– เซเบอร์ ทีมหญิง

 

โปโลน้ำ ทีมชาย รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น.
จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์

08.10 น. หญิง
09.20 น. ชาย

 

ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.

08.30 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย
08.37 น. กรรเชียง 200 เมตร หญิง
08.46 น. ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง
09.43 น. ผสม 4×100 เมตร

 

มวยสากล เริ่มเวลา 09.00 น.

09.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
10.03 น. รุ่นไลท์เวต 63 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
11.06 น. รุ่นมิดเดิลเวต 75กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
11.39 น. รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
16.03 น. รุ่นไลท์เวต 63 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
16.51 น. รุ่นมิดเดิลเวต 75กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
17.24 น. รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ

 

เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.05 น.

– ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ หญิง
– ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ ชาย

ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น.

– เทรมโปลีน ชาย

 

กระโดดน้ำ เริ่มเวลา 13.00 น.

– สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง รอบรองชนะเลิศ

 

เทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง เริ่ม 13.00 น.

 

ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง

– โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย,มือ1) พบ ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6)

 

หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง

– เวโรนิก้า คุเดร์เมโตว่า / เอเลน่า เวสนิน่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) พบ ลอร่า ปิกอสซี่ / ลุยซ่า สเตฟานี่ (บราซิล)

คู่ผสม รอบชิงเหรียญทองแดง

– นีน่า สโตยาโนวิช / โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย) / แอชลีจ์ บาร์ตี้ / จอห์น เพียร์ (ออสเตรเลีย)

หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง

– เอเลน่า รีบาคิน่า (คาซัคสถาน,มือ15) พบ เอลิน่า ซวิโตลิน่า (ยูเครน,มือ 4)

หญิงเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง

– เบลินด้า เบนซิซ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ9) พบ มาร์เกต้า วอนดรูโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก)

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง

13.50 น. รุ่น 81 กก. ชาย
17.50 น. รุ่น 96 กก. ชาย

ฟุตบอลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

15.00 น. สเปน พบ ไอวอรี่ โคสต์
16.00 น. ญี่ปุ่น พบ นิวซีแลนด์
17.00 น. บราซิล พบ อียิปต์
18.00 น. เกาหลีใต้ พบ เม็กซิโก

ยูโด ชิง 1 เหรียญทอง

15.00 น. ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ

ติดตามเนื้อหาดีๆแบบนี้ได้ที่

Facebook : https://www.facebook.com/innnews.co.th

Twitter : https://twitter.com/innnews

Youtube : https://www.youtube.com/c/INNNEWS_INN

TikTok : https://www.tiktok.com/@inn_news

 

  • Tiktok
  • Youtube
  • Youtube