“เจ-มุ้ย”นำทีมประกาศชื่อ23ช้างศึกลุยไชน่าคัพ

"ช้างศึก"ทีมชาติไทยประกาศรายชื่อ 23 นักเตะ "ชนาธิป-ธีรศิลป์" นำทัพ ลุยศึก ไชน่า คัพ 2019 ที่ประเทศจีน

“โค้ชโต๋ย” ศิริศักดิ์ ยอดญาติไทย หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทย ได้ประกาศรายชื่อ 23 ผู้เล่น เข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอล ไชน่า คัพ 2019 ที่ มณฑล หนานหนิง สาธารณรัฐประชาชนจีน ระหว่างวันที่ 21-25 มีนาคม 2562 ภายใต้ปฏิทินฟีฟ่า เดย์ โดยการแข่งขันฟุตบอลรายการนี้ จะมีการนับ คะแนนฟีฟ่า แรงกิ้ง เนื่องจากเป็นการแข่งขันในระดับ International ‘A’ Match
โดย 4 ทีมที่เข้าร่วมแข่งขัน ประกอบด้วย ทีมชาติจีน ในฐานะเจ้าภาพ อันดับ 72 ของโลก, ทีมชาติอุรุกวัย ในฐานะแชมป์เก่า อันดับ 7 ของโลก, ทีมชาติอุซเบกิสถาน อันดับ 89 ของโลก และ ทีมชาติไทย อันดับ 115 ของโลก

สำหรับรายชื่อ 23 นักกีฬาที่เตรียมเดินทางไปแข่งขันฟุตบอล ไชน่า คัพ 2019 ดังนี้

ผู้รักษาประตู
1.นายศิวรักษ์ เทศสูงเนิน สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2.นายฉัตรชัย บุตรพรม สโมสรบีจี ปทุม ยูไนเต็ด
3.นายวรวุฒิ ศรีสุภา สโมสรการท่าเรือ เอฟซี

กองหลัง
4.นายทริสตอง โด สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
5.นายพีระพัฒน์ โน๊ตชัยยา สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
6.นายพรรษา เหมวิบูลย์ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
7.นายนฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
8.นายสุพรรณ ทองสงค์ สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
9.นายนัสตพล มาลาพันธ์ สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี
10.นายกรกช วิริยอุดมศิริ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
11.นายธีราทร บุญมาทัน สโมสรโยโกฮามา เอฟ มารินอส
12.นายอดิศร พรหมรักษ์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

กองกลาง
13.นายสรรวัชญ์ เดชมิตร สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
14.นายศศลักษณ์ ไหประโคน สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
15.นายธนบูรณ์ เกษารัตน์ สโมสรบีจี ปทุม ยูไนเต็ด
16.นายสารัช อยู่เย็น สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
17.นายพีรดนย์ ฉ่ำรัศมี สโมสรสมุทรปราการ ซิตี้
18.นายสุมัญญา ปุริสาย สโมสรการท่าเรือ เอฟซี
19.นายฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์ สโมสรโออิตะ ทรินิตะ
20.นายชนาธิป สรงกระสินธ์ สโมสรฮอกไกโด คอนซาโดเล ซัปโปโร

กองหน้า
21.นายธีรศิลป์ แดงดา สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
22.นายอดิศักดิ์ ไกรษร สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
23.นายสุรชาติ สารีพิมพ์ สโมสรบีจี ปทุม ยูไนเต็ด

โดยทีมชาติไทย ชุดใหญ่จะเข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อมในวันที่ 18 มี.ค. และออกเดินทางไปแข่งขันฟุตบอลไชน่า คัพ 2019 ในวันที่ 19 มี.ค. ต่อไป

สำหรับโปรแกรมการเเข่งขันมีดังต่อไปนี้
วันพฤหัสบดีที่ 21 มี.ค. เวลา 18.35 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติจีน พบ ทีมชาติไทย ณ สนามกว่างซี สปอร์ต เซนเตอร์ ,กว่างซีจ้วง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

วันศุกร์ที่ 22 มีนาคม 2562 เวลา 18.35 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ทีมชาติอุรุกวัย พบ ทีมชาติอุซเบกิสถาน ณ สนามกว่างซี สปอร์ต เซนเตอร์ ,กว่างซีจ้วง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

โดยผู้ชนะ จะเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ และผู้แพ้จะลงเล่นนัดชิงอันดับ 3 ในที่ 25 มี.ค. ต่อไป

ข่าวน่าสนใจ

Close