เอเชียนเกมส์วันนี้ลุ้นมวย,วอลเลย์บอลรอบรองฯ

โปรแกรมกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ มีชิงชัยทั้งหมด 30 เหรียญทอง ลุ้น มวยสากลสมัครเล่น วอลเลย์บอลหญิง รอบรองชนะเลิศ

โปรแกรมกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 31 สิงหาคม 2561 ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
07:30 บุคคลหญิง (ปาริยา สมาสิน, ทิพย์สุดา คำมี)

เรือแคนู
09:00 แคนู-คายัค สปรินต์ รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ
แคนู 1 คนหญิง ระยะ 200 ม. (อรสา เที่ยงกระโทก)
แคนู 2 คนชายระยะ 200 ม. (ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย, ธีรพงศ์ ราชคำแหง)

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง)
09:00 บุคคลหญิง (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ, ธิรดา ประสงค์ผล)

ซอฟท์เทนนิส รอบแรกแบ่งกลุ่ม 09:00
ไทย พบ มองโกเลีย
ไทย พบ อินเดีย
ทีมชาย กลุ่มบี
เวียดนาม พบ ไทย
มองโกเลีย พบ ไทย
ไต้หวัน พบ ไทย

วอลเลย์บอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
17:00 ไทย พบ เกาหลีใต้ [ถ่ายทอดสด]
19:30 จีน พบ ญี่ปุ่น [ถ่ายทอดสด]

โปโลน้ำ รอบรองชนะเลิศ
09:00
ทีมชาย

จักรยาน (ชิง 4 เหรียญทอง)
09.00 น.
เมดิสันหญิง (ร.ต.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิง ศุภักษร นันตะนะ)
สปรินต์หญิง (วาทินี ลือขจร, พรรณรายณ์ ราษี)
เมดิสันชาย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)
คิรินชาย (จ.อ.พงษ์เทพ ท่าพิมาย, บ้านกีฬา จ.อ.สัจจกุล เสียงล้ำ)

เรือคายัค
09:20
คายัค 1 คนหญิง หญิงระยะ 200 ม.
คายัค 1 คนชาย ระยะ 200 ม. (ไพรสณฑ์ บัวสำโรง)

บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญทอง)
09:30
ชายคู่
หญิงคู่
คู่ผสม

แซมโบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
10:00

เทเบิลเทนนิส รอบก่อนรองชนะเลิศ
10:00 หญิงเดี่ยว
10:00 ชายเดี่ยว

รักบี้ 7 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.30 น.
ทีมชาย
ทีมหญิง

สควอซ รอบรองชนะเลิศ 11.00 น.
ทีมชาย
ทีมหญิง

เรือใบ (ชิง 10 เหรียญทอง)
12:00
49 อีอาร์ชาย
อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
470 ชาย
เลเซอร์สแตนดาร์ด
49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง
470 หญิง
อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
เลเซอร์เรเดียล
มิกซ์ อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, บ้านกีฬา ชลชญา จุ่นทองหลาง)
โอเพ่นเลเซอร์ 4.7

ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญทอง)
13:28 ทีมหญิง

ยูโด (ชิง 5 เหรียญทอง)
13:29
รุ่นน้ำหนัก 78 กก.ขึ้นไปหญิง
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง บ้านกีฬา (อิคุมิ โอเอะดะ)
รุ่นน้ำหนัก 100 กก.ขึ้นไปชาย
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กก.ชาย (เว ปูหยัง)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก. ชาย (กิตติพงษ์ หันตราฐิน)

เซปักตะกร้อ 4 คน หญิง รอบรองชนะเลิศ
14:00 ไทย พบ ลาว [ถ่ายทอดสด]

เบสบอล ทีมชาย
14.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศ
14.15 น. ยุทธพงศ์ ทองดี พบ ลาดอน โรเจน (ฟิลิปปินส์)
14.30 น. รุตชการญ์ จันทร์ตรง พบ อัลดุลราซูโลฟ ชุกอร์ (อุซเบกิสถาน)
15.15 น. สายลม อาดี พบ บาทูโรฟ โบโบ่ อัสมอน
16.00 น. สุดาพร สีสอนดี พบ ฮัสซานาห์ ฮันวาตุน (อินโดนีเซีย)
20.15 น. นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ ยิน จุนฮัว (จีน)
19.15 น. วุฒิชัย มาสุข พบ ชินโซริก บาตาร์ซุกห์ (มองโกเลีย)

โรลเลอร์สเก็ต (ชิง 2 เหรียญทอง)
14:00 น. อินไลน์สปีตสเกตชายระยะ 20 กม. (นพพร ชูช่องงามเกตุ, บ้านกีฬา พชรวีย์ นิจันทร์) อินไลน์สปีดเกตหญิง ระยะ 20 กม. (พัดจีรา ศรีสถิต, เพชรพิสุทธิ์ สยมไชย)

ฟุตบอลหญิง (ชิง 1 เหรียญทอง)
15.00 น. เกาหลีใต้ พบ ไต้หวัน (ชิงเหรียญทองแดง)
18.30 น. ญี่ปุ่น พบ จีน (ชิงเหรียญทอง)

บาสเกตบอล 5 คน ทีมหญิง
16.00 น. (ชิงอันดับ 5-6) ไทย – คาซัคสถาน

แฮนด์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
16:00 ทีมชาย

กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
11.55 น.
สปริงบอร์ดหญิง 1 เมตร
สปริงบอร์ดชาย 3 เมตร (ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์)

 

 

Tags

ข่าวน่าสนใจ

Close