เปิดโผรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 32 อั้ม ลุ้นดารานำหญิง

เป็นประจำทุกปีสำหรับการมอบรางวัล โทรทัศน์ทองคำ เพื่อเป็นรางวัลผลงานและกำลังใจให้กับผู้ที่ดีเด่นทางสายงานโทรทัศน์ จัดโดยชมรมส่งเสริมโทรทัศน์ โดยเป็นงานประกาศและมอบรางวัลสำหรับผลงานทางโทรทัศน์ที่มีอายุยาวนานที่สุด จนล่าสุดก็เดินทางมาถึงงาน โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 32 ประจำปี 2560แล้ว ซึ่งจะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 31 มีนาคม 2561 ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย

ล่าสุดเมื่อวานนี้ (6 มี.ค.) ก็ได้มีการจัดงานแถลงข่าวงาน โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 32 ประจำปี 2560 พร้อมทั้งประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 32 ประจำปี 2560 ทั้ง 8 ประเภทรางวัล ส่วนใครหรือละครเรื่องอะไรจะเข้าชิงสาขาไหนบ้าง ไปดูกันเลย

ผู้เข้าชิงรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 32 ประจำปี 2560

รางวัลเพลงละครดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  เพลง หัวใจรอคำว่ารัก ขับร้องโดย มัชฌิมา มีบำรุง จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  เพลง เสียแรงรัก ขับร้องโดย ธนพร แวกประยูร จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  เพลง ภารกิจรัก ขับร้องโดย ศุกลวัฒน์ คณารศ ,ศรัณย์ ศิริลักษณ์ ,อัครพันธ์ นะมาตร์ และ มิกค์ ทองระย้า จากละครเรื่อง ซีรี่ส์ภารกิจรัก สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  เพลง ครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย ขับร้องโดย วง Klear จากละครเรื่อง คลับฟรายเดย์เดอะซีรี่ส์9 สถานีโทรทัศน์ GMM25
–  เพลงราชินีหมอลำ ขับร้องโดย หนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่อง ราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  รากนครา โดย แอคอาร์ตเจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  บ่วงบรรจถรณ์ โดย บรอดคาซท์ไทยเทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  เพลิงพระนาง โดย กันตนามูฟวี่ทาวน์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ซีรี่ส์ภารกิจรัก โดย พอดีคำ เอนเตอร์เทนเมนต์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดย Mono29 สถานีโทรทัศน์ Mono29

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ โดย บรอดคาซท์ไทยเทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง โดยมาสเตอร์วัน วิดีโอ โปรดักชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ซีรี่ส์ภารกิจรัก เรื่อง มือปราบเจ้าหัวใจ โดย พอดีคำ เอนเตอร์เทนเมนต์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  คลับฟรายเดย์เดอะซีรี่ส์9 โดยสถานีโทรทัศน์ GMM25
–  Project S The Series ตอน Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ โดยสถานีโทรทัศน์ GMM25

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  ณัฐิยา ศิรกรวิไล จากละครเรื่อง เพลิงบุญ โดย เมคเกอร์ วาย จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ยิ่งยศ ปัญญา จากละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ทีมเขียนบท ซีรีส์จุด สุด แสง โดย สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
–  ธัญลักษณ์ จุลพงษ์ จากละครเรื่อง หลงไฟ โดยสถานีโทรทัศน์ GMM25
–  พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์ และ ร่มเกล้า จากละครเรื่อง เสน่หา Diary ตอน บ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลผู้กำกับดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ชนินทร ประเสริฐประศาสน์ จากละครเรื่อง เพลิงบุญ โดย เมคเกอร์ วาย จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  สยาม สังวริบุตร จากละครเรื่อง น้ำเซาะทราย โดย ดาราวิดีโอ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ธีรศักดิ์ พรหมเงิน จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง โดย กันตนามูฟวี่ทาวน์ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ก้องเกียรติ โขมศิริ จากละครเรื่อง ชีวิตเพื่อฆ่าหัวใจเพื่อเธอ สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  หลุยส์ สก็อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  หลุยส์ เฮสดาร์ซัน จากซีรี่ส์ภารกิจรัก เรื่อง เหนี่ยวหัวใจสุดไกปืน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  อัครัฐ นิมิตชัย จากละครเรื่อง เสน่หา Diary ตอน บ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31
–  จิรายุ ละอองมณี จากละครเรื่อง The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ชัยพล จูเลี่ยน พูพาร์ต จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  นิษฐา จิรยั่งยืน จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ทัศนียา การสมนุช จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  สู่ขวัญ บูลกุล จากละครเรื่อง Project S The Series ตอน Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ สถานีโทรทัศน์ GMM25
–  อัญชสา มงคลสมัย จากละครเรื่อง เสน่หาDiary ตอนกับดักเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31
–  กมลชนก เขมะโยธิน จากละครเรื่องราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลดารานำชายดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง เล่ห์ลับสลับร่าง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ศุกลวัฒน์ คณารศ จากซีรีส์ภารกิจรัก เรื่อง เหนี่ยวหัวใจสุดไกปืน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง Project S The Series ตอน Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ สถานีโทรทัศน์ GMM25
–  ภูธเนศ หงษ์มานพ จากละครเรื่อง เสน่หาDiary ตอนบ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31
–  ยุกต์ ส่งไพศาล จากละครเรื่อง แต่ปางก่อน สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  อุรัสยา เสปอร์บันด์ จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  ณฐพร เตมีรักษ์ จากละครเรื่อง รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  พัชราภา ไชยเชื้อ จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ศิรพันธ์ วัฒนจินดา จากละครเรื่อง เสน่หาDiary ตอนบ่วงเสน่หา สถานีโทรทัศน์ ONE31

รางวัลละครดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่
–  เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
–  เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
–  ราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ ONE
–  The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

ขอบคุณแฟนเพจ TVG.Award รางวัลโทรทัศน์ทองคำ

ข่าวน่าสนใจ

Close